Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh thuốc ( Cơ sở bán lẻ)

Đăng ngày 08.08.2014 trong Xin giấy phép kinh doanh

Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh thuốc đối với cơ sở bán lẻ:

Bạn đang muốn mở một cơ sở kinh doanh bán lẻ thuốc? Bạn đang gặp vấn đề trong việc chuẩn bị thủ tục hồ sơ để xin cấp phép? Bạn đang bế tắc ? Bạn cần một đơn vị tư vấn giúp bạn giải quyết vấn đề này?. Hãy liên hệ ngay với Luật Trí Minh. Chúng tôi, đơn vị chuyên cung cấp các dịch vụ tư vấn pháp lý, tư vấn cấp giấy phép kinh doanh. Luật Trí Minh sẽ giúp bạn có được giấy chứng nhận kinh doanh thuốc một cách nhanh chóng và đúng với các qui định của pháp luật.

Dịch vụ tư vấn giấy phép tại Luật Trí Minh - Hotline 0906998696

giay-chung-nhan-du-dieu-kien-kinh-doanh-thuoc

Căn cứ pháp lý:

- Luật Dược

- Nghị định số 79/2006/NĐ-CP

- Nghị định số 89/2012/NĐ-CP

Điều kiện để được cấp giấy chứng nhận kinh doanh thuốc với cơ sở bán lẻ thuốc:

- Chủ cơ sở bán lẻ thuốc phải có Chứng chỉ hành nghề dược phù hợp với từng hình thức tổ chức kinh doanh của cơ sở bán lẻ.

- Cơ sở vật chất, kỹ thuật và nhân sự của cơ sở bán lẻ thuốc phải đạt tiêu chuẩn về Thực hành tốt nhà thuốc theo lộ trình triển khai áp dụng các tiêu chuẩn thực hành tốt nêu tại Điều 27 Nghị định số 79/2006/NĐ-CP

Thủ tục hồ sơ xin cấp giấy chứng nhận bao gồm:

- Đơn đề nghị cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh thuốc do Bộ Y tế quy định;

- Bản chính Chứng chỉ hành nghề dược của người quản lý chuyên môn về dược phù hợp với hình thức tổ chức kinh doanh và bản sao Giấy chứng nhận đăng ký hộ kinh doanh cá thể hoặc Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp có chứng thực hoặc bản sao có chữ ký của chủ cơ sở và đóng dấu xác nhận (nếu là doanh nghiệp);

- Tài liệu kỹ thuật tương ứng với điều kiện kinh doanh đề nghị kiểm tra theo quy định của Bộ Y tế đối với trường hợp phải thẩm định cơ sở kinh doanh thuốc;

- Đối với đại lý bán thuốc của doanh nghiệp kinh doanh thuốc, đại lý bán buôn vắc xin, sinh phẩm y tế, ngoài các giấy tờ nêu trên còn phải có bản sao có chứng thực hoặc bản sao có chữ ký của chủ cơ sở và đóng dấu xác nhận (nếu là doanh nghiệp) hợp đồng đại lý giữa doanh nghiệp mở đại lý và người đứng đầu đại lý.

Mọi thông tin chi tiết về việc cấp giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh thuốc. Qúy khách vui long liên hệ Luật Trí Minh để được tư vấn và giải đáp cụ thể !

TƯ VẤN VỀ GIẤY PHÉP HOẠT ĐỘNG - LUẬT TRÍ MINH

Gửi yêu cầu dịch vụ:lienhe@luattriminh.vn

Số điện thoại yêu cầu dịch vụ:0437669599

Tham khảo thêm dịch vụwww.luatsukinhte.vn

Rất hân hạnh được hợp tác cùng Qúy khách !

Trân trọng !


TRỤ SỞ TẠI HÀ NỘI

Tầng 5, Số 8 Phạm Ngọc Thạch, Phường Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội

Tel: 04-3766.9599 - Fax: 04-37669636

CHI NHÁNH TẠI HCM

Phòng 3A, Tầng 3, Số 301 Trần Hưng Đạo, Phường Cô Giang, Quận 1, TP.HCM

Tel: 08-3838.8868 - Fax: 08-38388869

BTV - Văn phòng luật sư Trí Minh

Nhận xét đánh giá

Đã có 0 phản hồi cho bài viết này

Post new comment

The content of this field is kept private and will not be shown publicly.
CAPTCHA
This question is for testing whether you are a human visitor and to prevent automated spam submissions.
Image CAPTCHA
Enter the characters shown in the image.

Bài viết xem thêm