Mẹ chở 2 con đi học có vi phạm giao thông hay không?Mẹ chở 2 con đi học có vi phạm giao thông hay không? Theo quy định tại Khoản 1 Điều 30 Luật giao thông đường bộ 2008: Người điều khiển xe mô tô hai bánh, xe gắn máy chỉ được chở một người, trừ những trường hợp sau thì được chở tối đa hai người: a) Chở người bệnh đi cấp cứu; b) Áp giải người có hành vi vi phạm pháp luật; c) Trẻ em dưới 14 tuổi. Theo quy định của pháp luật thì người điều khiển xe máy chỉ chở tối đa 01 người. Tuy nhiên vẫn có trường hợp ngoại lệ. Đối với những thông tin bạn đã chia sẻ với chúng tôi nhà bạn có 02 cháu nhỏ đang học tiểu học, ...